THCS Đống Đa - Vạn Ninh - Khánh Hòa
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

THCS Đống Đa - Vạn Ninh - Khánh Hòa

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Similar topics
Latest topics
» text picture
by bboywin Wed Apr 03, 2013 1:08 pm

» Đây là 1 số Pic hội thi văn nghệ của các thầy cô
by vianh Fri Oct 19, 2012 10:49 am

» Hình ảnh party 8/3 của thầy cô
by hoangmy2000 Tue Oct 02, 2012 10:51 am

» Thông Báo !!!
by bboywin Sat Jun 02, 2012 3:24 pm

» Nghi án nữ sinh lớp 10 bị cụ ông 70 tuổi “yêu” đến mang bầu
by nguyễn ngọc hải Thu May 03, 2012 5:32 pm

» ý kiến của chủ forum.....
by nguyễn ngọc hải Thu May 03, 2012 5:32 pm

» 11 năm tù cho cựu giáo viên lừa đảo chạy việc
by h0angtung2012 Thu Apr 19, 2012 6:10 pm

» Dùng chày đâm tiêu đánh chết người "bị tà"
by h0angtung2012 Thu Apr 19, 2012 6:10 pm

Top posters
Bboy Win
sắc màu cuộc sống  Vote_lcapsắc màu cuộc sống  Voting_barsắc màu cuộc sống  Vote_rcap 
Huan-cuu chien binh
sắc màu cuộc sống  Vote_lcapsắc màu cuộc sống  Voting_barsắc màu cuộc sống  Vote_rcap 
nguyễn ngọc hải
Tú - Học sinh lớp 95 :)
nh0xs0ck0nl
Nguyễn Trọng Duy
p3pun.kut3
KuTủn
Phatcuuhocsinh
S7_Seven

sắc màu cuộc sống

Go down 
Tác giảThông điệp
dautay12
Thành viên mới
Thành viên mới
dautay12

sắc màu cuộc sống  Empty
Bài gửiTiêu đề: sắc màu cuộc sống    sắc màu cuộc sống  I_icon_minitimeThu Jul 28, 2011 12:15 pm

Sống chậm lại để tận hưởng hết cuộc sống
Sống chậm lại để nge tiếng con tim
Sống chậm lại để thực hiện những việc quan trọng trong cuộc sống
Hơn là ....
Vội vã để cuộc sống đầy thử thách
vội vã để tự đánh mất thú vui riêng
vội vã để chẳng còn gì gọi là hưởng thụ
vội vã để làm việc , để kiếm tiền nhưng mất đi cuộc sống hạnh phúc
Và Nhất Là ... Làm mất đi cuộc sống đầy màu sắc ^^!
Trong cuộc sống này bạn nghĩ gì là quan trọng nhất . Gia đình , Bạn bè , tình yêu , tiền bạc , danh vọng .... Theo tớ nghĩ tất cả để quan trọng , nó quan trọng theo một cách riêng biệt.
Gia đình : Nơi xuất phát của mỗi cuộc đời , là cái nôi lớn nhất để bảo dưỡng mỗi con người , là nơi bắt nguồn từ hạnh phúc được gọi là Tình Cha - Nghĩa Mẹ
Bạn Bè : Tình bạn là tình thiêng liêng , là tình của sự chia sẽ , của sự cảm thông . Mỗi người chúng ta đều có đc những người bạn . bạn thân hay không thân cũng có . Bạn bè không thân , tức là bạn bè chơi để qua đường , lâu ngày không nhắc đến thì nó lại bị quên đi . tình bạn này ko bền , chỉ cần 1 xích mẻ nhỏ là có thể phá tạn đc nó . Bạn bè thân , tình bạn vô cùng keo sơn , vững chắc , nhưng tình bạn này cũng k hề dễ tìm kiếm . nếu như bạn k thận trọng thì chính việc nhầm lẫn này sẽ gây ra những hậu quả tai hại vô cùng đến vs bạn . Bản thân tôi , cũng vậy . vì nhầm lẫn một lần mà tôi đã bị mất hết tất cả . vì thế hãy lấy tôi là kinh nghiệm để mà chọn bạn . Chốt lại , tình bạn là thứ vô cùng thiêng liêng và cao cả , nó là thứ luôn có trong mỗi con người . Nhưng mỗi người cũng hãy tự tìm cho mình một con đường đúng đắn để có đc những người bạn tốt nhất of mình
Tình Yêu : Là kết tinh của tình bạn , là tình bạn đặc biệt trên cả đăc biệt , nó là một thứ vô cùng khó tìm thấy và cũng là thứ dễ bị vụt mất nhất . Như ng` ta nói " tình yêu là mù quáng " vì thế , bất cứ ai khi yêu sẽ nguyện làm tất cả cho ng` mình yêu , sẽ nguyện sống chết vs ng` ấy ... về cái này mình cũng k mún nói thêm nhiều vì cái này mỗi bạn tự hiểu sẽ hay hơn ^^
Tiền bạc - Danh vọng : Thứ ngoài thân , tuy có giá trị cao trong xã hội , nhưng khi nó k đc sữ dụng đúng cách thì nó sẽ là thứ lôi kéo bạn vào sa đọa , cám dỗ , tội lỗi . Tiền bạc và danh vọng sẽ giúp đem lại cho ng sỡ hửu nó nhiều thứ có ích , nhưng có thể nó lại gây ra những thiệt hại cho nhiều người khác ... vì thế hãy cân nhắc khi sữ dụng nó và hãy sử dụng nó sao cho thật có ích nhé ^^!

Vậy bạn chọn cái nào . hãy vote = mỗi CM nhé ^^

sắc màu cuộc sống
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» NIỀM TIN CUỘC SỐNG
» Cuộc trò chuyện của hai em bé full
» Khu Tao Sống - karik feat Wowy